

Polisi wapambana na madereva Bajaj, watano mbaroni

Berdina Malinge, Mwananchi
bmalinge@mwananchi.co.tz

"Dereva bajaj alikuwa akitamka maneno haya: 'Leo nitaku fanyia kitu mmezoea kutu-kamata kila siku,' baada ya bajaj kuanguka madereva wengine walianza kumshambulia polisi alipozidiwa alomba msaada na gari ya doria ilienda kuzungumza nao lakini hakukuwa na mwafaka, badala yake waliendelea kurusha mawe na kuchoma matairi barabara-ni."

Bwire

Iringa. Watu watano wanashikiliwa kwa tuhuma za kushinikiza vurugu kati ya polisi wa doria maarufu Tigo na waendesha bajaj, hali iliyosababisha polisi kuwatawanya kwa kutumia mabomu ya machozi.

Kamanda wa polisi mkoani Iringa, Juma Bwire alisema tukio hilo lilitokea jana saa 5:15 asubuhi baada ya polisi kukamata mwendesha bajaj akiwa amezidisha abiria na kupakia kinyume na sheria ya usalama barabarani.

Bwire alisema polisi hao wakiwa katika operesheni maalumu ya kukusanya madeni waliona bajaj hiyo na kukamata ili kuipeleka kituoni. Askari mmoja alingia katika bajaj hiyo ili kuelekea kituoni.

Alisema baada ya dereva huyo kukamatwa aliongozana na polisi mmoja wakiwa njiani alipindua bajaj ikaanguka, lengo likiwa kumpeleka kwenye kijiwe chake kuhamasisha wenzake kumzuia kufanya kazi yake.

Bwire alisema baada ya kuona hakuna mwafaka gari jingine la doria lilienda na madereva bajaj walilivunja kioo, ikawalazimu Polisi wa Kutuliza Ghasia (FFU) kutumia mabomu ya machozi.

"Mpaka sasa hali ni shwari ingawa kwa taarifa za kiinteli jina zinaelewa walikusudia kuchoma gari la polisi," alisema Bwire.

Mmoja wa waendesha bajaj ambaye hakutaka kutajwa, alieleza kuwa wakiwa kijiwe cha Frelimo waliona babaj inayumba kisha kuanguka na kuona polisi na dereva wakitoka, lakini muda mfupi walitokea askari wengine wakamshambulia dereva.

UWAJIBIKAJI

Makandarasi waonywa, watishiwa kufukuzwa

Bakari Kiango, Mwananchi
bkiango@mwananchi.co.tz

Dar es Salaam. Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda amewaonya na kuwapa siku tano makandarasi wanaosusua kubadilika kwa kutekeleza majukumu yao akitishia kuwafukuzwa.

Makonda alieleza hayo jana akisitiza wasipobadilika atawafukuzwa na kuwakamata makandarasi wote bila kujali kigezo cha mkataba husika.

"Huwezi kuwa mkandarasi ambaye umesaini mkataba zaidi ya miezi mitatu na ulionyesha uwezo wako kifedha kwenye nyaraka halafu kazi huanzi. Unapiga dana-dana kwenye kazi na kuleta kero kubwa na kutukwamisha katika kasi tunayotaka kwa sababu ya uongo ulioonyesha kwenye nyaraka," alisema Makonda na kuongeza:

"Nimebaini baadhi ya makandarasi hata vifaa hawana, hata fedha walizoonyesha kwenye nyaraka hawana huku miradi ikisusua. Hata wakipewa fedha kidogo za maandalizi wanakwenda kufidia miradi mingine."

Makonda alitumia nafasi hiyo, kuzionya bodi zote za ugavi za mkoa huo zinazotua zabuni kwa makandarasi wasiokuwa na uwezo, akisema atafukuzwa kwenye nafasi hizo.

Wakati huohuo, Makonda ameunda kamati ya wajumbe 14 kuchangisha fedha zitakazotumika kutibu watoto zaidi ya 500 wenye matatizo ya moyo waliolazwa katika



WAJUE

Makandarasi wanaosusua wametajwa kuwa ni wanaotekeleza mradi wa uboreshaji mto Ng'ombe, barabara ya Kivule, mito ya Buguruni Visiwani na Tabata na kwenye masoko mbalimbali ambao wamefikisha miezi mitatu tangu wakabidhiwe miradi lakini hawajafanya kazi.

Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kikwete (JKCI).

Alisema kamati itakuwa na jukumu la kutafuta si chini ya \$1 bilioni zitakazopeleka katika taasisi hiyo kwa matibabu ya watoto hao sambamba na kuwakatia bima ya afya.

"Ndugu zangu naomba mwapokee, wenyewe kampuni, mashirika, taasisi, vituo vya mafuta na mwananchi. Kamati hii itakuja na utaratibu mzuri utakaomwezesha kila mwananchi kushiriki," alisema.

Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda aki-zungumza na wanahabari ofisini kwake jana, kuhusu masuala mbalimbali ya maendeleo. Picha na Bakari Kiango

KATIKA MAHAKAMA YA RUFANI YA TANZANIA

ILEYOPO DAR ES SALAAM

MAOMBI YA HARERO NO. 11/2018

EXCH BANK (T) LTD MLETA MAOMBI

DHIDI YA

- JOHN HAROLD CHRISTER ABRANSSO MZIBU MAOMBI WA KWANZA
- DASCAR LIMITED MZIBU MAOMBI WA PILI
- HAS AND ASSOCIATES COMPANY MZIBU MAOMBI WA TATU LIMITED AND COURT BROKER
- YUSUPHI SHABAN MATSHIWA MZIBU MAOMBI WA NINE

KWA: (1) DASCAR LIMITED
S.L.P 106160
DAR ES SALAAM

(2) HAS AND ASSOCIATES CO. LIMITED
AND COURT BROKERS,
KAGABA STREET
KINORDONI MANYARA KAWAWA ROAD,
S.L.P 13691,
DAR ES SALAAM

Hii ni kukubalika kasamba maombi ya marejo yaliyofunguliwa na muombaji aliyetajwa hapo juu, yanayopewa kuadhibiwa katika Mahakama ili tarehe 6 Novemba, 2019 saa 3:00 Aulushi. Ustakabiwa kutafadhira Mahakama ili kukosa.

Kama kutafadhira weni mmojawapo au wakati wote, au into yeyote kwa ndoa yako unayokubalika kwa Mjuzi wa Sheria, maombi haya yatakuwa na kutibiwa uamuzi bila weni kwenye.

Inatambuli kwa arii pengo na kupigwa chapa ya Mahakama ili leo tarehe 21 Oktoba, 2018.

E.F. YUSUFI
MZIBU MSAALI
MAHAKAMA YA RUFANI

BILO STAR DEBT COLLECTOR CO. LTD

WE ARE DEALING WITH DEBT COLLECTION AND PROPERTY AUCTIONS

(MABINGWA WA KUKUSANYA MADENI SUGU)

NOTISI YA SIKU KUMI NA NNE (14) YA KULIPA DENI KWA WADAIWA SUGU.

Sisi Bilto Star Debt Collector Co. Ltd kwa niaba ya mteja wetu na idhini tuliyopewa na mteja wetu **MUHOJI GENERAL SUPPLIES LIMITED**, tumelekezwa kuwataarifu wadaiwa sugu kuwa mnatakiwa kulipa madeni mnyadaiwa na mteja wetu kwa kipindi kirefu. Wadaiwa sugu ni kama wafuatao:-

Ns.	JINA LA MDAIWA
1.	THABIT S. LUNDENGA
2.	MOHAMED MASSOUD
3.	BETTY REMIGIUS
4.	GIDEON MAGUBO/GRADICE MAGUBO
5.	ZAKARIA M. MASIAGA
6.	MACHERA CHACHA SORONGAI
7.	SCHOLASTICA JAMES MOTTE

Kwamba mnatakiwa kulipa madeni hayo ndani ya siku kumi na nne (14). Pia tumelekezwa kuwa ikiwa mtashindwa kulipa madeni hayo ndani ya siku kumi na nne (14), tutakamata mali zenu na kuziua kwa njia ya mrada wa hadhara kufidia kiasi cha madeni mnyadaiwa na mteja wetu.

KWA MAELEZO ZAIDI

Fika ofisi zetu zilizopo Mbezi beach au wasiliana nasi kwa simu namba, 0716 943424, 0719206984, Email: Bilostarcollection@gmail.com

Mkufunzi aigaragaza tena Udom kortini

James Magai, Mwananchi
jmagai@mwananchi.co.tz

Dar. Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam imethibitisha uamuzi wa Tume ya Usuluhishi na Uamuzi (CMA) Kanda ya Dodoma iliyokiamuru Chuo Kikuu cha Dodoma (Udom), kumrejesha kazini mkufunzi wake, Iddy Mwerangi ambaye kilisitisha ajira yake tangu mwaka 2011 isivyo halali.

Uamuzi huo ulitolewa na Jaji George Masaju baada ya kutupilia mbali maombi ya marejo ya Udom kupinga uamuzi wa CMA, wa kumrejesha mkufunzi huyo katika ajira yake.

Katika uamuzi huo ambao **Mwananchi** limeuona nakala yake, Jaji Masaju alikubaliana na hoja za Mwerangi na kuthibitisha uamuzi wa CMA kwamba ni sahihi kwa kuwa imeridhika kuwa aliondolewa katika ajira isivyo halali.

"Kusitishwa kwa ajira yake kwa hakika kulikuwa ni batili

kwa kutokuzingatia usawa na haki ya kusikilizwa, hivyo alisitishwa ajira isivyo haki," alisema Jaji Masaju.

Alisema kwa hali hiyo tuzo ya kumrejesha mjibu maombi (Mwerangi) katika ajira tangu tarehe ya kusitishwa kwa ajira yake, bila kupoteza haki zake zote kwa kipindi ambacho hakuwapo kazini kutokana na kuondolewa isivyo haki, inastahili kisheria. "Kwa kuamba hivyo, maombi haya yasiyo na ustahilifu, yanaondolewa," alisema Jaji Masaju.

Chuo hicho kilisitisha ajira ya Mwerangi Desemba 14, 2011 kwa madai ya kushindwa kuendelea na masomo ya Shahada ya Uzamivu ambayo kilidai kumdhambi kwa lengo la kujiendelea. Hata hivyo, Mwerangi alifungua malalamiko yake CMA akidai kuwa aliondolewa katika ajira isivyo haki.

Katika uamuzi wake Agosti 12, 2015 CMA ilikubaliana na malalamiko na ushahidi.